Idan kuna tunanin sabbin tagogin gida don mazaunin ku, kuna da ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da na shekarun da suka gabata. Mahimman launuka marasa iyaka, ƙira, kuma kuna gano wurin da ya dace don samun.
Kamar saka hannun jari, a cewar Mai ba da Shawarar Gida, matsakaicin kuɗin da ake kashewa na kashi-kashi a duk faɗin ƙasar $5582 ne, tare da kowane ma'auni na tagar gida yana saita ku $300-$ 1,200 don hawa. Haƙiƙa ƙima za su bambanta dangane da sauye-sauye iri-iri, ɗayan su shine kayan tsarin taga.
Duk zaɓin farko na kayan taga na gida don sabon gini da ginin gida windows a halin yanzu aluminum da vinyl. Gilashin katako, waɗanda galibi ana samun su a cikin tsofaffin wuraren zama, galibi ba sa yin fice kamar fitattun tagogin fasaha na baya-bayan nan har ma da ƙarfin aiki waɗanda ke kan kasuwa a halin yanzu.
Gilashin gida na aluminum gami da tagogin vinyl duka suna da fa'idodi da kuma koma baya, yayin da sanin fa'idodin kowane nau'in na iya zama mai matuƙar taimako wajen siyan sabbin tagogi. Mun lura da wasu fa'idodi da rashin amfani na duka tagogin aluminium da vinyl/PVC, wasu ƙarin bayanai masu mahimmanci don taimaka muku yin zaɓi mai kyau kafin yin odar sabbin tagogin ku.
Menene fa'idodin tagogin Aluminum?
Gilashin aluminum suna da alaƙa akai-akai da kasuwanci da kuma tsarin kasuwanci, waɗanda ke da alaƙa da kamanni na kasuwanci. Yi amfani da fa'idodin tagogi masu nauyi kuma ku yi amfani da tsawon rayuwa yayin da ba za ku iya gani da tagogin filastik ko itace ba.
Tsawon rayuwa - An gina tagogin Aluminum don ɗorewa kuma suna da tsawon rayuwa fiye da tagogin vinyl. Idan an kula da shi sosai kuma an kiyaye shi, zaku iya samun ko'ina daga shekaru 40-50. An gina su da ƙarfi kuma suna da ɗorewa mara misaltuwa. Kwatanta wancan da sauran windows waɗanda matsakaita game da shekaru 10-15 kafin buƙatar kulawa ko gyara. Bugu da ƙari, aluminum ba ya raguwa kamar filastik.
Ci gaban Ƙarfin Ƙarfi - A da, ana ɗaukar aluminum a matsayin ƙarancin ƙarfin ƙarfin aiki fiye da filastik. Saboda sabuntawa a cikin bidi'a sun kawo tagogin aluminum mai nisa. Tagar aluminium wacce aka goge dual tana iya zama daidai da ƙarfin kuzari kamar tagogin gida na vinyl. Ana iya amfani da ƙarin yadudduka don taimakawa tare da aikin kuzari haka kuma ana iya haɓaka rufin tare da hutun zafi wanda ke ba da kariya ga kyakkyawan yanayin sanyi da canja wuri mai dumi da kuma daga cikin gidan ku.
Kyakkyawan Tsaro - Tsaro kuma babbar matsala ce yayin siyan sabbin tagogin gida. Aluminum abu ne mai ƙarfi kuma mafi ƙarfi fiye da robobi kuma yana ba da fa'idodi na tsari sakamakon ƙarfin ƙarfinsa. Hakanan, babban inganci da salon makullai na iya taimakawa haɓaka matakin tsaro na tagogin ku.
Mafi ƙarfi fiye da windows na gida na vinyl - Idan kuna son taga wanda ke da gilashi mafi girma ko tsaro akan al'amuran, tagogin gida na aluminum masu nauyi sun fi ƙarfin windows gida filastik kuma shine mafi kyawun zaɓi. Don samun matakin tsaro iri ɗaya daga taga filastik, farashin yana tsalle kamar 25-30%, yana mai da filastik zaɓi mafi tsada idan aka kwatanta da tagogin aluminum.
Yawancin salo na zamani - kamannin aluminium yana daidaitawa da kuma na zamani, tare da ƙare daban-daban kuma zaɓin inuwa da ke samuwa ga mai gida yana neman wani abu da ya wuce matsayin.
Ƙananan tsarin tsari, da kuma asusu slimmer, suna ba da ƙarin tsarin bayyanuwa na zamani vs manyan tagogin vinyl na gida. Firam ɗin aluminium masu nauyi kuma suna ba da damar samun manyan filayen gilashi, mafi kyawun gani, da ƙarin haske a cikin mazaunin ku.
Menene fa'idodin tagogin Vinyl/PVC?
Yayin da tagogin Aluminum suna da wasu fa'idodi masu ban sha'awa, tagogin PVC suna ba da fa'idodin nasu.
Gilashin gida na Vinyl/PVC suna da dabi'ar zama ƙasa da tsada fiye da tagogin aluminium - Kamar yadda windows na gida na aluminium sun fi ƙarfi, mafi aminci, kuma amintattu, kuma galibi suna da tsayin rayuwa da ƙari da yawa don gyarawa, wannan yana zuwa a farashi. Tagar aluminium na iya tsada har ma a gaba, duk da haka, a ƙarshe, zai iya zama mai araha da yawa a tsawon rayuwar taga, wanda ke haifar da tanadi na dogon lokaci. Duk da haka a cikin ɗan gajeren lokaci-- Vinyl yawanci ya fi araha.
Kariyar sauti - Gilashin gida na Vinyl suna ba da ƙaramin gefuna akan aluminum don kare sauti. Wannan ba wata dama ce ta nuna rashin ɗabi'a na aluminium ba wajen hana sauti. Akwai kawai m gefe a cikin ni'imar vinyl, ko da yake duka kayayyakin samar da mafi girma digiri na sauti.
Ingantacciyar makamashi - Gilashin gida na vinyl suna da suna don kasancewa mafi ƙarfin kuzari fiye da aluminum. Duk da yake wannan gaskiya ne a baya, abubuwan da suka faru sun taimaka wa tagogin gida na aluminum don isa ga kwatankwacinsu na PVC kuma ana samun zaɓi don tagogin aluminum masu nauyi don dacewa da aikin wutar lantarki tare da windows na gida na vinyl.
Ƙarin yanayin gargajiya - idan kuna son taga gida mai kama da tagar gida ta al'ada akan kowane gida, tagogin gida na filastik shine hanyar tafiya.
Mafi ƙarancin kulawa - wannan babban aiki ne don tagogin vinyl, duk da haka hakan baya nufin kulawar taga aluminium kuma kulawa yana da matuƙar girma. Gabaɗaya, yayi daidai da kula da taga filastik na gida, tare da ƙarin magani da ake buƙata don aluminum tare da maƙarƙashiya tare da mai da ya dace na ƙaura sassa don dakatar da lalacewa da kuma tsawaita rayuwar samfuran.
Matsalolin Aluminum Windows
Wasu daga cikin abubuwan da ba su da kyau na gilashin gida na aluminum mai haske da muka yi magana game da su a nan za a iya rage su tare da ƙarin zaɓuɓɓuka, yayin da wasu ƙananan ƙananan kuma bazai zama ƙaddarar la'akari da samun tagogin gida na aluminum akan tagogin PVC ba.
Gilashin aluminium suna mayar da ku sama da vinyl - Idan kuna ƙoƙarin nemo taga mai dorewa na gida, Aluminum tabbas zai zama ƙarancin farashi a nan gaba don rayuwar taga koda farashin gaba-gaba ya fi girma.
Ingantaccen aiki - aluminum yana aiwatar da zafi da sanyi kuma shi ma ƙarancin insulator ne da kansa. Vinyl ya fi ƙarfin ƙarfi, amma sabbin abubuwa na yanzu tare da tagogin gida na aluminum masu nauyi kamar surufi da kuma hutun zafi suna taimakawa haɓaka ingancinsu don kasancewa daidai da vinyl.
Siffofin da ba na al'ada ba - Idan kuna neman "taga mai kallon taga" to aluminum banda ku. Ƙarfin da gina tagogin gida na aluminium yana ba da damar samun ƙarin gilashin da ma ƙarin ƙira iri ɗaya, kamar Tilt da Juya salon tagogin gida. Magani ne mai ban sha'awa don sabbin tagogin gida kuma duk wani abu ne kamar na yau da kullun na baya da tagogi na gaba tare da zaɓuɓɓuka da yawa don buɗewa da juyawa. Wannan ba shakka ba wani koma baya ba ne sai dai idan kuna sha'awar tagar asali, na al'ada.
Abubuwan da ke ƙasa na Vinyl/PVC Windows
An tattauna da yawa daga cikin koma baya na windows vinyl a baya. Idan waɗannan abubuwan ba su dace da buƙatunku na sabbin tagogin gida ba cewa siyan tagogin gida na aluminum masu nauyi don gidan ku a maimakon tagogin PVC shine mafi kyawun madadin.
Ba abokantaka na muhalli ba - Babu wata hanya a kusa da shi, filastik ba samfuran halitta ba ne kamar aluminum mai nauyi, kuma daga baya, ba samfura ne mai ɗorewa ba wanda za'a iya sake yin fa'ida. Idan kuna ƙoƙarin ci gaba da kasancewa masu sane da muhalli, vinyl ba shine hanyar tafiya ba.
Ba shi da ƙarfi kamar aluminium - Gwauraye na Aluminum suna da mafi ƙarfin tsarin aiki, suna ba da izinin ƙarfin gilashin da za a yi amfani da su. Wannan yana ba da damar ingantattun ra'ayoyi har ma da ƙarin haske don tafiya, musamman idan ya zo ga Windows Slider.
Suna da sauƙi kuma daidai lokacin da ya shafi salo - Yawancin tagogin filastik suna bayyana kamar ... tagogi! Idan kuna sha'awar bayyanar tagar gida na yau da kullun kuma kuna son tagogin gidanku suyi kama da duk makwabta ko wadata a babban kantin sayar da akwatin, to vinyl shine hanyar da zaku bi.
Hakanan ba za ku iya canza wannan salon ba - Kuna iya sake fenti ko sake gyara aluminum. Tare da filastik, taga gidan da kuke da ita shine taga da zaku samu, don haka ku tabbata kuna son isa don kiyaye shi shekaru da yawa. Idan kuna son canza abubuwa a kowane ƴan shekaru, sake fenti ko sake gyarawa-- nauyi mai nauyi na aluminum na iya zama mafi kyawun zaɓi don tabbatar da haɓaka tagogin ku azaman zaɓinku da canje-canjen ƙira.
Wanne ya fi kyau ga gidana - Aluminum Sauyawa Windows ko PVC / Vinyl Windows?
Da zaran kun yi la'akari da lahani da fa'idodin tagogin aluminum masu nauyi da kuma tagogin vinyl, zaɓi na ƙarshe shine wanda tsarin ya fi dacewa da ku da gidan ku.
Idan zaɓin taga gidan ku ba su da rikitarwa kuma ba kwa buƙatar matakan tsaro mafi girma, ƙira mai ƙarfi, ko dorewa, tagogin filastik na iya zama mafi kyawun aikinku.
Idan kuna buƙatar ƙarin abubuwa da yawa daga tagogin gidan ku, kuma kuna fifita mafi girman aminci da tsaro, ƙarfin hali, karko, da ƙimar gidan ku, tare da zaɓin salon zamani - bayan windows gida na aluminum na iya zama mafi kyau. don dakin ku. Yayin da aluminium ke ci gaba da girma cikin roko, -- iyawa da kuma ƙimar kuɗi suna zuwa zama ƙasa da rashin lahani idan aka bambanta da tagogin PVC.
Nau'in tagogin gida na aluminum da zaku iya la'akari da su don gidanku sun haɗa da:
Window rumfa
Windows Casement
Side Hung Windows
Tagan slider
Juya kuma kunna Windows
Mafi kyawun tagogin tabbas za su haɗa da ƙimar gidan ku wanda tabbas za ku ji daɗin shekaru masu zuwa. Idan kuna buƙatar ƙarin bayani kuma kuna da damuwa game da tagogin gida na al'ada don gidan ku
Lifespan - Gilashin Aluminum an gina su don ɗorewa kuma suna da tsawon rai fiye da tagogin PVC. Tagar aluminium mai kyalli biyu na iya zama mai ƙarfi da ƙarfi kamar tagogin filastik.
Gilashin vinyl/PVC suna da halin zama ƙasa da tsada fiye da tagogin gida na aluminium - Kamar yadda tagogin gida na aluminium sun fi ƙarfi, sun fi tsaro, kuma suna da tsayin rayuwa da ƙari da yawa don keɓancewa, wannan yana zuwa da tsada. Tagar aluminum na iya sake dawo da ku a gaba, amma a ƙarshe, zai iya zama mai yawa tattalin arziki a tsawon rayuwar taga, yana haifar da ajiyar kuɗi na dogon lokaci. Ƙarfi da kuma ginawa da gina tagogin gida na aluminum suna ba da damar ƙarin gilashin da ma fiye da nau'i na musamman, irin su Tilt da Juya zane na windows gida.
Lokacin aikawa: Dec-13-2023