Idan kuna neman fara aikin bangon labule duk da haka ba ku yanke shawarar wacce dabara ba, lokacin da zaku gano ingantattun bayanai, rage zaɓin da zai dace da burin ku. Me zai hana a kalli abin da ke ƙasa, don koyo idan bangon labule mai haɗin gwiwa ko tsarin ginin sanda ya dace da aikinku.
Menene bangon labule kuma me yasa aka fi son su a gine-gine a yau?
bangon labule tsari ne mai zaman kansa haka kuma mai zaman kansa mai tsari wanda yawanci ke rufe tazarar labarai da yawa. An bayyana su a matsayin bangon bangon waje mara nauyi mara nauyi, ana yin su akai-akai-firam kuma suna ƙunshe da gilashin gilas, fatunan ƙarfe, ko slim dutse. Waɗannan filayen bango na musamman ba a sanya su zama masu ɗaukan tsari ba sai ƙarƙashin nauyin nasu.
Saboda rashin daidaiton tsarin su ne ya sa za a iya kera su daga abubuwa masu sauƙi masu daɗi, irin su gilashin, a kwatsam kuma ya faru da kyau don tsayayya da matsi masu mahimmanci kamar iska, ruwa da kuma ayyukan girgizar ƙasa. An haɓaka su musamman don tsayayya da tsarin tallafi kuma ana iya keɓance su don dacewa da kusan kowane nau'in aiki. Ƙarfafawa gami da dorewar bangon labule a ƙarƙashin kewayon irin waɗannan matsalolin ya sa su zama zaɓin gini na musamman, musamman don babba ko in ba haka ba madaidaicin tsarin inda dacewa ya kamata ya kasance. Ganuwar gilasai sun shahara musamman a cikin tsarin yau, galibin wani bangare zuwa yanayin shigar hasken halitta.
Akwai nau'ikan bangon bango guda biyu na yau da kullun, duka biyun suna kama da kamanceceniya ta fuskoki da yawa ciki har da sassauci, ƙarfi da kuma daidaitawa, duk da haka ita ce hanyar da aka ƙirƙira su kuma ta hau wanda a ƙarshe ya gano su a matsayin ko dai "stick-. ginanniyar tsarin bangon bangon labule (wanda kuma ake kira "modular") ko "hade kai".
Tsare-tsaren Gina-Tsaki - Kamar yadda sunan ya ba da shawarar, ana sanya "sanduna" (gutsuniyoyi na aluminium) a tsaye kuma a kwance a tsakanin benaye, ana gina tsarin (mullions) wanda daga baya za a yi amfani da su don tallafawa bangarorin. Tsarukan da aka ƙera itace galibi ana gano su a tsaye da na waje na polygon, kuma yayin da suke iya aiki da kyau ga yawancin waɗannan ayyukan, ɗayan mafi kyawun faɗuwar wannan hanyar shine ana buƙatar matakai iri-iri don kafa bangon.
Domin kafa bangon labulen da aka gina da sanda, dole ne a haɗa kowace na'urar a adana shi gaba-ɗaya, wanda ke nuna ƙarin lokaci - an kiyasta kusan kashi 70% na aikin - ana kashe shi don yin haka. wurin ginin. Wannan hanya, yawanci, tana buƙatar ƙungiyar ƙwararrun masu sakawa don tsayawa akan gidan yanar gizon, wanda ba zai iya ɗaukar lokaci kawai ba, duk da tsada. Bugu da ƙari, babban ingancin tsarin da aka ƙera sanda zai iya yin tasiri sosai ta abubuwa kamar yanayin yanki da kuma kan sarrafa gidan yanar gizon.
Tsarukan Labule (wanda aka fi sani da Modular Systems) - A madadin, tsarin labule masu haɗaka, wanda aka kwatanta akai-akai a matsayin "tsari na zamani," manyan na'urorin gilashi ne, yawanci game da tsayin labari ɗaya. Tsarukan da ba su da haɗin kai ana maimaita yabo don farashin saitin su na sauri, wanda zai iya zama kusan kashi ɗaya bisa uku na lokacin da ake ɗauka don tsarin ginin sanda, da kuma babban ingancinsu na ban mamaki. An riga an ƙera bangarorin kuma an haɗa su kafin isowa; wannan yana ba da damar saitawa cikin sauri akan gidan yanar gizon kamar yadda bangarorin za su yi kira ne kawai don haɓakawa zuwa wurin da aka ayyana. Daga qarshe, mafi girman ingancin waɗannan bangarori sun fi sauƙi don sarrafawa yayin da yawancin saiti da kuma sarrafa su ke faruwa a inda aka samar da su, a cikin tsarin sarrafawa.
Wannan hanyar tana ɗaukar fa'ida daga ƙima da ingancin dabarun riga-kafi, rage lokacin rahusa tare da yin kira ga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata akan gidan yanar gizon aiki, gabaɗaya, wannan na iya rage farashin wurin aiki sosai. Ana amfani da tsarin na yau da kullun akan ɗimbin ayyuka, wanda ya ƙunshi waɗanda ke da mafi girman farashin aiki da kuma inda ake buƙatar samfur mafi inganci.
Duk da haka binciken yana nan, shin ya kamata ku yi amfani da bangon bangon labule ɗaya ɗaya ko bangon bangon da aka gina da sanda?
Duk da yake babu "girma ɗaya da ya dace da duka" mafita ga wannan damuwa, don girma, tsayi da ayyuka masu inganci, da yuwuwar maganin zai zama bangon bangon bango mai hade. Idan kai kwararre ne ko injiniya wanda ke son aiki mai sauri, santsi da gasa a karon farko, ba za a iya daidaita tsarin bangon bangon da aka haɗe ba.
Duk da haka, duk abin da kuka zaɓa, babu wata hujja cewa saman bangon bango ba kawai yana da kyau ba, suna da tasiri sosai akan abin da suke yi. An ƙera shi don ƙira da kuma juriya, ba abin mamaki ba ne yadda saman bangon labule ya zama irin wannan sanannen aikin shimfidar wuri da ake gani sama da tsarin ƙarshe da kuma tsarin da aka samu a duk faɗin duniya.
Idan kuna neman fara aikin shimfidar bangon bango duk da haka har yanzu ba ku ƙaddamar da manufar yin amfani da hanyar haɗin kai ko ginin sanda ba, kada ku damu. Ci gaba da karantawa a ƙasa don gano ko haɗin bangon bangon labule ko tsarin ingantaccen sanda ya dace da aikinku.
Ganuwar labule - Fuskokin bangon labule tsari ne mai zaman kansa kuma mai zaman kansa mai tsari wanda yawanci ke rufe tazarar labarai da yawa. Domin shigar da bangon labulen da aka gina ta sanda, kowane rukunin panel yana buƙatar haɗa shi kuma a kiyaye shi gaba ɗaya, wanda ke nuna ƙarin lokaci - kusan kashi 70% na aikin - an saka hannun jari don yin hakan akan gidan yanar gizon gini da gini. Tsarukan Labule (wanda aka fi sani da Modular Systems) - A madadin, tsarin ɗorawa, wanda ake kira akai-akai a matsayin "tsari na zamani," manyan raka'o'in gilashin, yawanci game da babban tatsuniya.
Don haka gaba ɗaya, me kuke tunani game da bangon labule? raba ra'ayoyin ku a cikin sharhi.
Lokacin aikawa: Dec-13-2023